Pẹlu lilo jakejadogaasi ile-iṣẹ,gaasi pataki, àtigaasi iṣoogun, àwọn sílíńdà gaasi, gẹ́gẹ́ bí ohun èlò pàtàkì fún ìpamọ́ àti ìrìn wọn, ṣe pàtàkì fún ààbò wọn. Àwọn fáfà sílíńdà, ibi ìdarí àwọn sílíńdà gaasi, ni ìlà ààbò àkọ́kọ́ fún rírí dájú pé a lò ó ní ààbò.
“GB/T 15382—2021 Awọn Ohun Tí A Nílò fún Àwọn Fáfà Sílíńdà Gáàsì,” gẹ́gẹ́ bí ìlànà ìmọ̀-ẹ̀rọ ìpìlẹ̀ ilé-iṣẹ́ náà, ó gbé àwọn ohun tí ó ṣe kedere kalẹ̀ fún ṣíṣe àgbékalẹ̀ fáfà, sísàmì, àwọn ohun èlò ìtọ́jú ìfúnpá tí ó kù, àti ìwé-ẹ̀rí ọjà.
Ẹ̀rọ ìtọ́jú ìfúnpá tó kù: olùṣọ́ ààbò àti mímọ́
Àwọn fáfà tí a lò fún àwọn gáàsì tí a lè fi iná gbóná, atẹ́gùn ilé iṣẹ́ (yàtọ̀ sí atẹ́gùn tí ó mọ́ tónítóní àti atẹ́gùn tí ó mọ́ tónítóní), nitrogen àti argon yẹ kí ó ní iṣẹ́ ìtọ́jú ìfúnpá tí ó kù.
Fáìlìfù náà gbọ́dọ̀ ní àmì tí ó wà títí láé
Ìwífún náà gbọ́dọ̀ ṣe kedere kí a sì tọ́pasẹ̀ rẹ̀, títí bí àwòṣe Valve, ìfúnpá iṣẹ́ tí a yàn, ìtọ́sọ́nà ṣíṣí àti pípa, orúkọ tàbí àmì ìṣòwò olùpèsè, nọ́mbà ipele iṣẹ́ àti nọ́mbà tẹríba, nọ́mbà ìwé àṣẹ iṣẹ́ àti àmì TS (fún àwọn fáfà tí ó nílò ìwé àṣẹ iṣẹ́), àwọn fáfà tí a lò fún gaasi olómi àti gaasi acetylene gbọ́dọ̀ ní àmì dídára, ìfúnpá ṣíṣiṣẹ́ àti/tàbí iwọ̀n otútù iṣẹ́ ti ẹ̀rọ ìtura ìfúnpá ààbò, ìgbésí ayé iṣẹ́ tí a ṣe
Ìwé-ẹ̀rí ọjà
Ìlànà náà tẹnu mọ́ ọn pé: Gbogbo àwọn fálùfù sílíńdà gaasi gbọ́dọ̀ wà pẹ̀lú àwọn ìwé-ẹ̀rí ọjà.
Àwọn fọ́ọ̀fù àti fọ́ọ̀fù tí a ń lò fún àwọn ohun èlò tí ó lè mú kí iná jó, tí ó lè jó, tí ó lè mú kí ó léwu tàbí tí ó léwu gidigidi gbọ́dọ̀ ní àwọn àmì ìdánimọ̀ ẹ̀rọ itanna ní ìrísí àwọn kódì QR fún ìfihàn gbogbogbòò àti ìbéèrè fún àwọn ìwé ẹ̀rí ẹ̀rọ itanna ti àwọn fọ́ọ̀fù sílíńdà gaasi.
Ààbò wá láti inú ìfisílò gbogbo ìlànà
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé fáìlì sílíńdà gáàsì kékeré ni, ó ní ẹrù iṣẹ́ ìdarí àti dídì. Yálà ó jẹ́ àwòrán àti ṣíṣe, àmì sí àti sísàmì, tàbí àyẹ̀wò ilé iṣẹ́ àti wíwá ìtọ́pinpin dídára, gbogbo ìjápọ̀ gbọ́dọ̀ mú àwọn ìlànà náà ṣẹ dáadáa.
Ààbò kì í ṣe àdéhùn, bí kò ṣe àbájáde gbogbo kúlẹ̀kúlẹ̀. Jẹ́ kí àwọn ìlànà di àṣà kí o sì sọ ààbò di àṣà.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-06-2025






