Àwọn Ohun Pàtàkì Tó Ní Ìpalára Ìsọdipọ́ Ethylene Oxide

Àwọn ohun èlò ìṣègùn ni a lè pín sí oríṣi méjì: àwọn ohun èlò irin àti àwọn ohun èlò polymer. Àwọn ànímọ́ àwọn ohun èlò irin dúró ṣinṣin, wọ́n sì ní ìfaradà tó dára sí onírúurú ọ̀nà ìpara. Nítorí náà, a sábà máa ń gbé ìfaradà àwọn ohun èlò polymer yẹ̀ wò nínú yíyan àwọn ọ̀nà ìpara. Àwọn ohun èlò polymer ìṣègùn tí a sábà máa ń lò fún àwọn ohun èlò ìṣègùn ni polyethylene, polyvinyl chloride, polypropylene, polyester, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, gbogbo wọn ló ní agbára láti ṣe àtúnṣe ohun èlò tó dára sí i.ethylene oxide (EO)ọ̀nà ìjẹ́mọ́ra.

EOjẹ́ ohun ìdènà ìfọ́mọ́ra tí ó lè pa onírúurú àwọn ohun alumọ́ọ́nì ní ìwọ̀n otútù yàrá, títí bí àwọn ohun alumọ́ọ́nì, bakitéríà ikọ́ ẹ̀gbẹ, bakitéríà, fáírọ́ọ̀sì, olú, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ní ìwọ̀n otútù yàrá àti ìfúnpá,EOjẹ́ gáàsì aláìláwọ̀, ó wúwo ju afẹ́fẹ́ lọ, ó sì ní òórùn ether olóòórùn dídùn. Nígbà tí ìwọ̀n otútù bá dín ju 10.8℃ lọ, gáàsì náà yóò di omi tí kò ní àwọ̀ ní ìwọ̀n otútù kékeré. A lè dà á pọ̀ mọ́ omi ní ìwọ̀n èyíkéyìí, a sì lè yọ́ nínú àwọn ohun èlò olómi tí a sábà máa ń lò. Ìfúnpá afẹ́fẹ́ EO tóbi díẹ̀, nítorí náà ó ní ìwọ̀sí tó lágbára sínú àwọn ohun tí a ti sọ di aláìlera, ó lè wọ inú àwọn micropores kí ó sì dé apá jíjìn àwọn ohun náà, èyí tí ó ń mú kí a sọ di aláìlera pátápátá.

640

Iwọn otutu ìsọdipọ́

Nínúethylene oxidesterilizer, ìṣípò àwọn molecule ethylene oxide ń pọ̀ sí i bí iwọ̀n otútù ṣe ń pọ̀ sí i, èyí tí ó ń mú kí ó dé àwọn apá tí ó báramu àti láti mú kí ipa ìpara náà sunwọ̀n sí i. Síbẹ̀síbẹ̀, nínú ìlànà ìṣelọ́pọ́ gidi, a kò le mú iwọ̀n otútù ìpara náà pọ̀ sí i títí láé. Yàtọ̀ sí gbígbé àwọn iye owó agbára, iṣẹ́ ẹ̀rọ, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ yẹ̀ wò, a gbọ́dọ̀ gbé ipa iwọ̀n otútù náà yẹ̀ wò lórí iṣẹ́ ọjà náà. Bí iwọ̀n otútù bá pọ̀ jù, ó lè mú kí ìbàjẹ́ àwọn ohun èlò polymer yára, èyí tí yóò yọrí sí àwọn ọjà tí kò tóótun tàbí kí ó kúrú sí iṣẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.Nítorí náà, iwọn otutu ìpara ethylene oxide sábà máa ń jẹ́ 30-60℃.

Ọriniinitutu ibatan

Omi jẹ́ olùkópa nínúethylene oxideÌhùwàsí ìpara-ẹ̀mí. Nípa rírí dájú pé ọ̀rinrin díẹ̀ wà nínú ohun èlò ìpara-ẹ̀mí ni ethylene oxide àti àwọn ohun alumọ́ọ́nì kòkòrò-àrùn lè fara da ìhùwàsí alkylation láti ṣàṣeyọrí ète ìpara-ẹ̀mí. Ní àkókò kan náà, wíwà omi tún lè mú kí ìgbóná-òtútù nínú ohun èlò ìpara-ẹ̀mí yára kí ó sì mú kí agbára ooru pínpín lọ́nà kan náà.Ọriniinitutu ibatan tiethylene oxideìsọdipọ́ jẹ́ 40%-80%.Tí ó bá kéré sí 30%, ó rọrùn láti fa àìlèṣe ìfọ́mọ́ra.

Ìfojúsùn

Lẹ́yìn tí a bá ti pinnu iwọn otutu ìfọ̀mọ́ra àti ọriniinitutu ojúlùmọ̀,ethylene oxideÌwọ̀n ìfọkànsí àti ìṣiṣẹ́ ìfọkànsí sábà máa ń fi ìṣesí ìṣiṣẹ́ àkọ́kọ́ hàn, ìyẹn ni pé, ìwọ̀n ìṣesí náà máa ń pọ̀ sí i pẹ̀lú ìdàgbàsókè ìṣọ̀kan ethylene oxide nínú ohun èlò ìfọkànsí. Síbẹ̀síbẹ̀, ìdàgbàsókè rẹ̀ kò ní ààlà.Nígbà tí ìwọ̀n otútù bá ju 37°C lọ tí ìfọ́pọ̀ ethylene oxide bá sì ju 884 mg/L lọ, ó máa wọ inú ipò ìṣesí òdo, àtiethylene oxideÌfojúsùn kò ní ipa púpọ̀ lórí ìwọ̀n ìṣesí.

Àkókò Ìṣe

Nígbà tí a bá ń ṣe ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ìpara, a sábà máa ń lo ọ̀nà ìdajì-ìyípo láti pinnu àkókò ìpara. Ọ̀nà ìdajì-ìyípo túmọ̀ sí pé nígbà tí àwọn pàrámítà mìíràn yàtọ̀ sí àkókò kò bá yí padà, àkókò iṣẹ́ náà ni a máa ń dínkù sí méjì ní ìtẹ̀léra títí tí a ó fi rí àkókò kúkúrú jùlọ fún àwọn ohun tí a ti sọ di aláìlera láti dé ipò aláìlera. A tún ṣe ìdánwò ìpara náà ní ìgbà mẹ́ta. Tí a bá lè ṣe àṣeyọrí ipa ìpara náà, a lè pinnu rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìdajì-ìyípo. Láti rí i dájú pé ipa ìpara náà,akoko ti a pinnu fun sterilization yẹ ki o jẹ o kere ju igba meji ni idaji-cycle, ṣùgbọ́n àkókò ìgbésẹ̀ náà yẹ kí a kà láti ìgbà tí ìwọ̀n otútù, ọriniinitutu ìbáṣepọ̀,ethylene oxideìfọkànsí àti àwọn ipò míràn nínú ohun èlò ìfọṣọ náà bá àwọn ohun tí a béèrè fún ìfọṣọ mu.

Àwọn ohun èlò ìkópamọ́

Àwọn ọ̀nà ìpara-ẹ̀mí tó yàtọ̀ síra ní àwọn ohun tí a nílò fún àwọn ohun èlò ìpara-ẹ̀mí. Ó yẹ kí a ronú nípa bí àwọn ohun èlò ìpara-ẹ̀mí tí a lò fún ìlànà ìpara-ẹ̀mí ṣe lè yí padà. Àwọn ohun èlò ìpara-ẹ̀mí tó dára, pàápàá jùlọ àwọn ohun èlò ìpara-ẹ̀mí tó kéré jùlọ, ní í ṣe pẹ̀lú ipa ìpara-ẹ̀mí ti ethylene oxide. Nígbà tí a bá ń yan àwọn ohun èlò ìpara-ẹ̀mí, ó kéré tán àwọn nǹkan bíi ìfaradà ìpara-ẹ̀mí, ìfaradà afẹ́fẹ́, àti àwọn ohun-ìní bakitéríà ni a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò.Ẹ̀yẹ̀lì èéfínìsọdimímọ́ nílò kí àwọn ohun èlò ìpamọ́ lè ní agbára afẹ́fẹ́ kan.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-13-2025