Lọ́wọ́lọ́wọ́, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò ìdènà GIL ló ń lòGaasi SF6, ṣùgbọ́n gaasi SF6 ní ipa eefin tó lágbára (ìwọ̀n ìgbóná agbaye GWP jẹ́ 23800), ó ní ipa ńlá lórí àyíká, a sì kà á sí gaasi eefin tó ní ìdíwọ́ kárí ayé. Ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, àwọn ibi tí ó gbóná nílé àti ní òkèèrè ti dojúkọ ìwádìíSF6àwọn gáàsì míràn, bíi lílo afẹ́fẹ́ tí a fi sínú, gáàsì àdàpọ̀ SF6, àti àwọn gáàsì tuntun tí ó jẹ́ ti àyíká bíi C4F7N, c-C4F8, CF3I, àti ìdàgbàsókè GIL tí ó jẹ́ ti àyíká láti mú àǹfààní àyíká ti àwọn ohun èlò sunwọ̀n síi. Síbẹ̀síbẹ̀, ìmọ̀-ẹ̀rọ GIL tí ó jẹ́ ti àyíká ṣì wà ní ìbẹ̀rẹ̀.Gáàsì àdàpọ̀ SF6tàbí gáàsì tí kò ní SF6 pátápátá tí ó jẹ́ ti àyíká, ìdàgbàsókè àwọn ohun èlò oníná mànàmáná gíga, àti ìgbéga gáàsì tí ó jẹ́ ti àyíká nínú àwọn ohun èlò iná mànàmáná àti àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ míràn gbogbo wọn nílò ìwádìí jíjinlẹ̀ àti ìwádìí.
Perfluoroisobutyronitrílíì, tí a tún mọ̀ sí heptafluoroisobutyronitrile, ní àgbékalẹ̀ kẹ́míkà tiC4F7Nó sì jẹ́ àdàpọ̀ onígbàlódé. Perfluoroisobutyronitrile ní àwọn àǹfààní ìdúróṣinṣin kẹ́míkà tó dára, ìdènà ooru tó kéré, ààbò àyíká aláwọ̀ ewé, ibi yíyọ́ tó ga, ìyípadà tó kéré, àti ìdènà tó dára. Gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìdènà fún àwọn ohun èlò iná mànàmáná, ó ní àwọn àǹfààní lílo tó gbòòrò ní ẹ̀ka ètò agbára.
Ní ọjọ́ iwájú, pẹ̀lú bí a ṣe ń yára kọ́ àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ UHV ní orílẹ̀-èdè mi, aásìkí ilé iṣẹ́ perfluoroisobutyronitrile yóò máa tẹ̀síwájú láti dára síi. Ní ti ìdíje ọjà, àwọn ilé iṣẹ́ China ní agbára láti ṣe ọ̀pọ̀ nǹkan jáde.perfluoroisobutyronitrNí ọjọ́ iwájú, pẹ̀lú ìlọsíwájú ìmọ̀ ẹ̀rọ àti ìdàgbàsókè àwọn ìlànà ilé iṣẹ́ nígbà gbogbo, ìpín ọjà àwọn ọjà tó ga jùlọ yóò máa pọ̀ sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-23-2025





